Bukukuwa a New Zealand

A cikin Kudu maso Yammacin Tekun Fasifik wannan kyakkyawar al'umma mai ban sha'awa ana kiranta New Zealand. Kusan ba ku sani ba game da abubuwan da suka faru a New Zealand waɗanda aka tsara a sassa daban-daban na ƙasashenta biyu - Tsibirin Arewa da Kudu. New Zealand kyauta ce ga idanuwa tare da kyakyawan kyakyawan yanayi wanda ke da duwatsu, filayen kore masu fadi, tabkuna, hanyoyin ruwa, gabar teku har ma da yankuna masu aman wuta.

Mafi yawa daidai da sunanta, yana nuna "sabon himma" ko sabon ɗoki, ran al'umma yana bayyana a cikin bikinta da yawa da akeyi akai-akai. Wadannan bukukuwa galibi biki ne na tsarin rayuwar New Zealand da karɓuwa ga al'ummomi daban-daban. Haɗuwa da kide-kide na ban mamaki, abinci na wauta da shakatawa, nau'ikan nau'ikan nuna maganganu da shirya atisaye a tsakanin ɗaukaka mai ban mamaki.

Idan kuna zuwa New Zealand akan Visa na New Zealand Eta, zaku iya shiga cikin waɗannan bukukuwan masu zuwa. NZeTA ko New Zealand eTA (NZ eTA) shine samuwa a kan layi kuma ana iya biyan kudin a cikin agogo 130.

Mafi kyawun Bukukuwan New Zealand

Bukukuwan New Zealand

Hankalin New Zealand wanda ke busa kyakyawan kyawu yana daukar nauyin wani bangare na kide-kide mai ban al'ajabi, guzuri, zaman jama'a da kuma na yauda kullun. Abubuwan da ke biye sune 10 da suka fi faruwa kuma mafi kyaun biki a cikin New Zealand don ƙarawa cikin jerin kwantena.

Anan ga ainihin bikin bikin kiɗa a New Zealand don barin gashin ku har rana ta faɗi kuma ta sake farka. Bincika!

Cadence da Alps

Shin gaskiya ne cewa kun damu da duwatsu da kiɗa? Yanayi da Alps fest wani ɗan biki ne da zaku iya fita zuwa. Tsaya ne a waje da bikin bazara a New Zealand wanda ke haɗa ƙungiyoyi masu girma a duniya, DJ da masu zuwa bikin don bikin jajibirin sabuwar shekara tare. Ofisoshin waje sun haɗa da ruwan sha mai zafi, gari na wadata, yankin sanyi, buɗe ruwa, cajin waya da ƙari mai yawa. Kuzo wajan Rhythm da Alps don a sake biya tare da ɗayan mafi kyawun bikin bikin kiɗan New Zealand a doron ƙasa.

Womad

WOMAD - Duniyar Kiɗa, Arts da Rawa biki ne wanda aka shirya a duniya wanda ke yaba wa yawancin nau'ikan kiɗa, maganganu da motsawa. Babban bikin shine karfafawa, ilimantarwa, da kuma sanin kusanci da iyawar al'adun al'adu da yawa. Wani juyi mai ban sha'awa da zaku gani yayin wannan bikin shine 'Nova Energy Ku ɗanɗani Duniya' inda ƙwararru ke musanya kayan aiki da bakinsu don kayan girki da kuma gyara marasa tsari. Wannan bikin babu shakka ya zama ɗayan bukukuwa na al'ada a New Zealand yanzu.

Cadence Da Inabai

Gisborne shine birni na farko a doron ƙasa don ganin Sabuwar Shekara, don abin da ya dace akan Gabashin Cape na New Zealand. Bikin yini da yawa na tsawon kiɗan duniya, Rhythm da Vines, shine babban biki a doron ƙasa don gaishe da wayewar gari na sabuwar shekara. A kan damar cewa kai mutum ne wanda ba zai iya rayuwa ba tare da kiɗa ba, yana da mahimmanci tsakanin sauran bikin kiɗa a New Zealand ya kamata ku tsammata.

Homegrown

Jim Beam Homegrown yana iya kasancewa ɗayan mafi dadewa kuma shahararren bikin kiɗa a New Zealand tare da matakai 5 da kusan ƙungiyoyi 50 suna girgiza matakan a kowace shekara. Wannan biki ne tabbatacce don bincika waƙar Kiwi da ke kusa a babban birnin New Zealand na zuwa babban birni, Wellington. Mun kusan tabbata cewa kuna da sha'anin zuwa wannan bikin kuma hakan zai sa ku tafi gaga don kiɗa sau ɗaya.

Bikin Giyar Marlborough

Wasu suna cewa 'Wine aya ce mai kunshe'. A kan damar da hakan ya dace a gare ku, a wancan lokacin bikin Marlborough Wine da Bikin Abincin shine abin da ya kamata-zuwa lokaci. Wannan shi ne bikin ruwan inabi na musamman a New Zealand, wanda aka yi a mafi girman yankin samar da ruwan inabi. Yi godiya da damar da za a gwada zaɓi na musamman na giya mai daraja ta duniya, girke-girke na ƙauyuka tare da wasu kiɗa. A ƙasan hukumar Marlborough mafi inganci da mafi kyaun gonakin inabi - Brancott Vineyard inda giyar giya 40 ke taruwa don babban taro.

Hokitika Wildfoods Festival

A kan damar cewa kai mai kulawa ne wanda zai iya zuwa kowane mataki don samun ƙwarewar gaske na al'ummomi daban-daban to bikin Hokitika Wildfoods shine fa'idar ku. Wannan biki ne na kowane irin abu daga Yammacin Yammaci, wanda ya sanya shi ban mamaki idan aka kwatanta da sauran bukukuwan ciyarwa a New Zealand. Bikin yana samun kulawa ta yau da kullun tare da wasu zaɓin mai daɗin motsa jiki a cikin menu, tare da niyyar buɗe hankalin ɗanɗano zuwa sabon abu. Wani ɓangare na jita-jita na sama sun haɗa da kifin da aka dafa, kayan gwanon fari, masu wauta mai laushi, kifin kifin, hada nama, wasan Maori na al'ada da abinci daban-daban na duniya. Hakanan bikin ya haɗu da Gasar Feral Fashion, Bayan Party da nune-nunen kide-kide da sanannun sanannun masu fasaha akan Mainstage.

Wellington Akan Faranti

Wellington akan farantin (WOAP) wani biki ne na almara a New Zealand wanda ba'a iyakance shi zuwa wuri ɗaya ko yini ɗaya kawai ba. Yanki ne na kayan abinci da yawa. Wuraren cin abinci na Wellington, saituna, hanyoyi, har ma da wuraren shakatawa suna zama masu karɓar baƙon wannan biki na abinci da abin sha. Burgers mashahuri ne game da shawarar abinci a Wellington. Bikin Wellington yana da zaɓaɓɓun zaɓuɓɓuka tare da burgers masu bincike, sabbin abubuwan sha iri iri, nau'ikan giya na aikin Garage, fiye da lokutan ƙarfafa 100 da pop-rubucen.

Rana

MarisFest wani sabon abu ne na musamman na musamman da bikin kiɗa da aka saita a cikin yanayi mai daɗi. Ya bambanta da sauran bukukuwa na lager, duk giyar da aka samu Marchfest ana yin ta ne kawai don biki kuma ba'a taɓa ɗanɗana ta ba. Manyan Northan Arewa da Kudancin brew10 Bukukuwan Sanyin Cool a New Zealand Don Yin Yawonku A shirye-shiryen Bikin nuna sha'awa ga bikin kuma an gabatar da sabbin sabbin lagers sama da 20 a cikin taron. Bikin ya hada da tsayayyar layin kiɗa.

Victoria Fete

New Zealand ta wuce cike da kasancewar lardin Burtaniya. Duk da cewa yankunanta "suna jujjuya" ga duniya, akwai abubuwan da suke faruwa idan suka tuna baya kuma suka tuna kwanakin da suka gabata. Fetectorian Fete na ɗaya daga cikin irin abubuwan da suke faruwa yayin da suke yin baya baya kuma suna gwada ɓarnatarwar lokacin Victoria kai tsaye a cikin asalin Yankin Victoria na Oamaru. Masu bikin suna bayyana cikin kayan ado na yau da kullun a yayin faretin. Zaka iya ba da hannunka harbi yana tafiya a Penny Farthing. Yi lokacin shakatawa don jin daɗin abubuwan ban sha'awa na abinci, ruwan inabi, giya, da wuski mai aji a duniya a ɗayan al'adun gargajiya na New Zealand. Hakanan zaku iya neman kayan fasaha na al'ada da na gargajiya.

Bikin Masu Buƙatar Duniya

Burodi da Circus - Bikin Masu Fashin Kasuwanci na Duniya wani biki ne wanda ya daga shahararrun filayen busking duniya zuwa tsarin aji na duniya na ayyukan maƙwabta, ayyukan ƙasa da na duniya. Ersididdigar masu nishaɗin hanya, masu raha, masu fasaha, masu wasan kwaikwayo da ƙwararrun masaniyar gani daga NZ da ƙasashen waje sun haɗu a wannan bikin nishaɗin. An tsara Bikin Busan Duniya a sassa daban-daban na NZ da duniya.


Tabbatar da cewa kun bincika cancanta don eTA na New Zealand. Idan ka kasance daga a Visa Waiver ƙasar to zaku iya neman eTA ba tare da la'akari da yanayin tafiya ba (Jirgin sama / Jirgin Ruwa). Citizensan ƙasar Amurka, Canadianan ƙasar Kanada, Germanan ƙasar Jamusawa, da Kingdoman ƙasar Burtaniya iya yi amfani da kan layi don eTA na New Zealand. Mazaunan Kingdomasar Burtaniya na iya tsayawa a kan eTA na New Zealand tsawon watanni 6 yayin da wasu ke kwana 90.

Da fatan za a nemi a New Zealand eTA awanni 72 kafin tashinku.