Ƙarshen Ƙwarewar Ubangijin Zobba

An sabunta Jan 18, 2024 | New Zealand eTA

Gidan na Ubangijin Zobba, bambancin yanayin wuri, da wuraren wasan kwaikwayo na fim ɗin suna cikin duk ƙasar New Zealand. Idan kai masoyin wasan ne, New Zealand kasa ce da zaka kara a cikin jerin guga domin idan ka ratsa kasar, zaka ji kamar an dauke ka kai tsaye zuwa fim din kuma zaka ji duniyar da take zaune a fim din a zahiri .

Ubangijin thean zobe

Waikato

Gonakin kiwo suna da dausayi kuma an cika filin da ciyayi a garin Waikato na garin Matamata. Saitin Hobbiton kyakkyawa ne kuma mai haske. Hobbiton shine yankin lumana na Shire a cikin Tsakanin duniya. Kuna iya rayuwa da gaske kamar hobbit anan daga zama a cikin ramin hobbit, shan giya da cin abinci a Green dragon, da rawa a ƙarƙashin Itacen Jam'iyyar.

Wellington

Yawancin wurare da yawa sune an harbe kusa da cikin yankin Wellington. Dutsen An harbi Victoria da gandun dajin da ke kewaye da ita azaman Hobbiton Woods inda Hobbits suka buya daga baƙi mahaya.

Koren filin kore na Harcourt da ke Wellington ya rikide ya zama sihiri da kyawawan Lambunan Isengard. Da Kaotoke Yankin Yankin wanda ke nan an canza shi zuwa sihiri na Rivendell. Wannan shine wurin da Frodo yake murmurewa bayan an sakar masa wuka.

Kawarau kwazazzabo

Lokacin da kuka hau kan Kogin Kawarau kuma kuka isa gabar da kogin ya taƙaita don yin kwazazzabo, kuna jin kamar kuna cikin wurin Rukunnan Sarakuna ana samun karɓa daga manyan mutum-mutumi biyu (waɗanda aka ƙara bayan-fitarwa). Akwai waƙoƙin tafiya waɗanda zasu kai ku zuwa ga kwazazzabo kuma kyawawan yanayin shimfidar wuri suna ba ku babban farin ciki don kallo. Da Har ila yau ana san kwazazzabo da kogin Anduin.

Kawarau Ruwa

Twizel

Yayin da kuka shiga Twizel ana muku maraba da birnin Gondor a cikin jerin zoben. Ana kiran wurin Gundumar Mackenzie a Tsibirin Kudu. Wani ɗan gajeren hanya daga garin Twizel shine wurin Yakin Pelennor Fields. Filin ciyawa na lardin daga ƙarshe yana kaiwa zuwa ƙwanƙolin duwatsu kamar yadda aka nuna a cikin Ubangijin Zobba. Anan, zaku iya ɗaukar abubuwa da yawa kamar Yin yawo, Hawan keke, da kankara. Wurin yakin yanki ne mai zaman kansa kuma ana iya samun damar sa ta hanyar shirya yawon shakatawa a garin Twizel.

Pinangirua Pinnacles

Pillarsananan ginshiƙan da suke kusa da Wellington akan hanyar Dimholt a cikin Tsibirin Arewacin sun kirkiro Pinnacles da aka harba a cikin jerin. Wannan shine wurin da Legolas, Aragorn, da Gimli suka fara haɗuwa da sojojin matattu. Ginshiƙan da keɓaɓɓun ginshiƙai da kewayen shimfidar wuri sun buge da ban mamaki kamar yadda suke yi a fim ɗin.

Pinangirua Pinnacles

KARA KARANTAWA:
Koyi game da zuwa New Zealand azaman yawon buɗe ido ko baƙo.

Shahararren Dutse a cikin Ubangiji na Zobe jerin

Gunn

Wannan tsaunin dutse wuri ne a cikin fim ɗin inda aka kunna fitilun haske Gondor da Rohan. Ana iya samun ra'ayi mai ban sha'awa game da wannan wurin ta hanyar hawa jirgi ko hawa dutsen. Dutsen Gunn yana kusa da ƙwanƙolin Franz Josef kuma yayin tafiya zuwa ƙwarin kankara zaka sami ra'ayoyi masu ban mamaki na ƙwanƙolin.

Dutsen Gunn

KARA KARANTAWA:
Karanta game da Franz Josef da sauran shahararrun kankara a New Zealand.

Ngauruhoe

A cikin New Zealand, Dutsen Kaddara an fi saninsa da al'ada Dutsen Ngauruhoe, an samo shi a Tongariro National Park. Kuna iya duban kyan gani Mordor da Dutsen Kaddara, kamar Sam da Frodo za ku iya hawa kusa da ƙasan zurfin Mordor yayin fuskantar Tongariro Crossin wanda yakan kwashe yini guda kafin ya tsallaka Wannan tafiya ana kallonta azaman ban mamaki idan aka kwatanta da sauran yawon shakatawa na kwana a New Zealand.

Lahadi

Wadannan tsaunuka masu ban mamaki da filayen koren ciyawa sune bayan gida don ƙasar Edoras a cikin jerin Zobbawan Zobba. Yankin tsaunuka yana cikin Canterbury a Tsibirin Kudu kuma idan ka isa wurin zaka iya hoton sanya Edoras akan Dutsen. Lahadi. Da babban birnin Rohan yana da kyau a wasan kwaikwayon kuma ganin wurin a zahiri yana da kyau kamar hoto. Yin hawan dutse da haɗuwa da ƙwanƙolin Dutsen Lahadi.

KARA KARANTAWA:
Fancy zuwa New Zealand a kan jirgin Cruise?.

Nelson

Nelson ne gida ga mahaliccin zobba 40 na asali wanda aka yi amfani da shi wajen samar da Ubangijin Zobba. Tafiya yamma daga Nelson yakamata ka tafi tsaunin Takaka wanda shi ne wurin yin fim na gandun daji na Chetwood a cikin fim din.

Abubuwan gwaninta na Zobe

Hobbit idi

Hobbit idi inda kuke jin daɗin liyafa maraice kamar Hobbit tare da menu na musamman na abinci da abin sha waɗanda aka yanke shawara tare da daraktan fasaha da masu kera Ubangijin Alkalai. Abincin ya kunshi duka kayan gida kuma abinci ne irin na gida wanda ba'a taba gama shi ba tun farkon liyafar a shekarar 2010. Wannan abincin da shan abin sha wanda yake sa ku ji kamar ana iya samun Hobbit na gaske hobbiton.

Kogon Weta

Weta Cave da bitar a Wellington shine sanannen rukunin yanar gizo wanda magoya bayan Lord of Rings suka ziyarta yayin da suke samun cikakkiyar kwarewar harbi, shugabanci, da shirya jerin. Anan zaku iya gano mutanen da suka kasance bayan ƙirƙirar duniyar kirkirar jerin abubuwa zuwa gaskiya.


Tabbatar da cewa kun bincika cancanta don eTA na New Zealand. Idan ka kasance daga a Visa Waiver ƙasar to zaku iya neman eTA ba tare da la'akari da yanayin tafiya ba (Jirgin sama / Jirgin Ruwa). Citizensan ƙasar Amurka, Citizensan ƙasar Faransa, 'Yan ƙasar Holland, da Kingdoman ƙasar Burtaniya na iya yin amfani da kan layi don eTA na New Zealand. Mazaunan Kingdomasar Burtaniya na iya tsayawa a kan eTA na New Zealand tsawon watanni 6 yayin da wasu ke kwana 90.

Da fatan za a nemi a New Zealand eTA awanni 72 kafin tashinku.