Bayanai game da kuɗin New Zealand da yanayi don NZ eTA da baƙi Visa NZ

Zazzabi da Yanayi

New Zealand ƙasa ce tsibiri, tana zaune a wani wuri tsakanin zangon Fahrenheit na digiri 37 da 47 kudu da Tropic of Capricorn. Dukansu tsibirin Arewa da Kudu na New Zealand suna godiya matsakaici, yanayin teku, yanayi da yanayin zafi.

Yanayin New Zealand da yanayi yana da mahimmin mahimmanci ga mutanen New Zealand, adadi mai yawa na New Zealanders ke rayuwa daga ƙasar. New Zealand tana da yanayin zafi mai ƙanƙanci, da ruwa mai ɗimbin daraja, da kuma dogon lokaci na hasken rana duk cikin yawancin ƙasar. Yanayin yanayi na New Zealand yana gudana ne ta hanyar karin bayanai na farko guda biyu: tuddai da teku.

Yanayin New Zealand

spring

Satumba, Oktoba, Nuwamba
Matsakaicin zafin rana:
16 - 19 ° C (61 - 66 ° F)

Summer

Disamba, Janairu, Fabrairu
Matsakaicin zafin rana:
20 - 25 ° C (68 - 77 ° F)

Autumn

Maris, Afrilu, Mayu
Matsakaicin zafin rana:
17 - 21 ° C (62 - 70 ° F)

Winter

Yuni, Yuli, Agusta
Matsakaicin zafin rana:
12 - 16 ° C (53 - 61 ° F)

New Zealand tana da yanayi mai sauƙin yanayi. Yayin da arewa mai nisa yana da yanayin yanayi a lokacin bazara, kuma manyan yankuna masu tsayi na tsibirin Kudu na iya yin sanyi kamar - 10 C a lokacin sanyi, babban yanki na ƙasar yana kusa da bakin tekun, wanda ke nufin yanayin zafi mai laushi, matsakaiciyar yanayin ruwa, da kuma mara ƙasa hasken rana.

Tunda New Zealand take a Kudancin Yankin duniya, yanayin zafin jiki na al'ada yakan ragu yayin tafiya kudu. Arewacin New Zealand yanki ne na ƙauyuka kuma kudu mai laushi. Watanni masu zafi sune Disamba, Janairu da Fabrairu, da Yuni, July da August. A lokacin rani, yawan zafin jiki mafi tsada yakan tafi tsakanin 20 - 30ºC kuma a cikin hunturu tsakanin 10 - 15ºC.

Hasken Rana 

Yawancin wurare a cikin New Zealand suna samun sama da awoyi 2,000 na hasken rana a shekara, tare da wuraren da suka yi rana-Bay of Plenty, Hawke's Bay, Nelson da Marlborough-suna karɓar sama da awoyi 2,350.

Yayin da New Zealand ke kallon hasken rana, a lokacin watannin bazara hasken rana na iya wucewa har zuwa 9.00 na dare.

New Zealand ta gamu da karancin gurɓatacciyar iska da ta bambanta da yawancin ƙasashe daban-daban, wanda ke sa katakon UV a cikin haskenmu ya zama tsayayye a cikin tsakiyar watannin shekara. Don kiyaye nesa daga ƙonewa daga rana, baƙi ya kamata su sanya gilashin hasken rana, inuwowi, da hular kwano lokacin da suke cikin hasken rana kai tsaye, musamman ma cikin zafin rana (11 am - 4 pm).

Yayinda rani ya fi kowane yanayi yanayi, yawancin gundumomi a New Zealand suna da hasken rana gabaɗaya a cikin watanni na hunturu.

Tsinkaye

Yanayin al'ada na New Zealand yana da yawa - tsakanin milimita 640 da milimita 1500 - kuma yana yaduwa gaba ɗaya.

Kamar dai yadda isar da yankuna na dazuzzuka na cikin gida, wannan babban hazo ya sanya New Zealand ta zama cikakkiyar wuri don noma da noma.

Kudin

New Zealand dollar

Tabbatar cewa an canza kuɗi a bankin ku na gida maimakon canzawa a cikin New Zealand, zai iya zama tsada don canzawa bayan kun sauka a New Zealand. A madadin, yi amfani da katin kiredit ɗinku na waje, amma ku guji canza kuɗin gida.

Manyan rubutattun filastik ba komai bane amma suna da wahalar ganewa kuma tsabar kuɗin basa sanya walat ɗin ku a matsayin makami mai haɗari. Babu rashin ATM. Kuna iya gano su ko'ina cikin New Zealand. Har yanzu yana da kyau a sami wasu kuɗi akanku koyaushe.

New Zealand tana amfani da ƙa'idar ma'auni. Wannan yana nuna cewa muna amfani da kilogram, kilomita, mita, lita, digiri Celsius.

Mastercard, AMEX da Visa an yarda dasu gaba daya. Yawancin wurare ba za su caje ka ba idan ka yi amfani da su.

Barter ko haggling ba sabon abu bane. Asali duk inda yake a New Zealand yana da tsayayyen farashi kuma yan kasuwa ba zasu motsa ba. A gefe guda kuma, idan kuna nuna musu tsada mai tsada a wani wuri, suna iya darajar daidaita ɗan takarar.

Arin haske an haɗa shi cikin kuɗin kuma sam ba abin buƙata bane. Babu mummunan damuwa lokacin da kuka isa lissafin / duba a kan teburin. A lokutan buɗewa, zai yiwu a sami ƙarin cajin 10 - 20% a sanduna da wuraren shakatawa.

Ana amfani da tsarin daidaita Yaren mutanen Sweden, ko zagaye. Kudin mafi ƙarancin darikar shi ne tsabar tsabar kuɗi 10. Idan farashin ya zama $ 6.44, zai ci gaba zuwa $ 6.40. $ 6.46 yana motsawa zuwa zama $ 6.50. Me game da $ 6.45? Wannan ya rage ga mai siyarwa / dillali.


Tabbatar da cewa kun bincika cancanta don eTA na New Zealand. Idan ka kasance daga a Visa Waiver ƙasar to zaku iya neman eTA ba tare da la'akari da yanayin tafiya ba (Jirgin sama / Jirgin Ruwa). Citizensan ƙasar Amurka, Canadianan ƙasar Kanada, Germanan ƙasar Jamusawa, da Kingdoman ƙasar Burtaniya iya yi amfani da kan layi don eTA na New Zealand. Mazauna Kingdomasar Burtaniya na iya tsayawa a kan eTA na New Zealand tsawon watanni 6 yayin da wasu ke kwana 90.

Da fatan za a nemi a New Zealand eTA awanni 72 kafin tashinku.