Jagoran Yawon shakatawa na Tsibirin Chatham

An sabunta Jan 25, 2024 | New Zealand eTA

Kyakkyawan tsibiri gida ne ga wurin da ake ɗauka a matsayin ƙasa ta farko da aka mamaye da ƙasar da za ta fara ganin fitowar rana. Karimcin ƙasar yana da mahimmanci ga mazauna saboda kuna iya yin ajiyar wurin zama tare da mai masaukin ku a gaba kuma zasu karɓe ku daga tashar jirgin sama kuma su kula da ku a duk lokacin tafiyar har sai an sake barin ku a tashar jirgin.

Tsibiran sune mafi kyawun ƙwarewa ga waɗanda ke neman samu kusa da yanayi kuma ku kasance tare da dabi'a a matakin kusanci. Tsibiri na yawan ziyartar Tsibiri a cikin Fabrairu don haka yi littafi a gaba idan kuna tafiya to, haka kuma lokacin kaka suna da daɗi sosai kuma lokaci mai kyau don ziyartar Tsibiran suma.

location

The Tsibirin Chatham tsibiri ne wanda yake kusa da kilomita 800 daga gabar gabas ta tsibirin kudu. An kafa su ne ta tsibiran goma waɗanda manyan tsibirai biyu sune Chatham da Pitt. Tsibiran sun hada da ƙarshen gabashin New Zealand.

samun nan

The Filin jirgin saman Tuuta a Tsibirin Chatham shine mafi kyawun zaɓi kuma mafi kyawun zaɓi don zuwa Tsibirin. Jiragen sama suna gudana daga Auckland, Christchurch, da Wellington zuwa tashar jirgin sama. Akwai kuma Zaɓin tafiya ta jirgi daga Timaru zuwa Tsibirin Chatham idan kuna neman haɗarin teku.

KARA KARANTAWA:
Idan kuna neman gajeriyar tafiya, zai fi kyau ku tsaya ga tsibiri ɗaya. Amma wannan shirin zai ƙunshi tsibiran biyu waɗanda ke buƙatar dogon lokaci. Kara karantawa a Gano mafi kyawun balaguron hanya na New Zealand.

abubuwan

tafiya

Yankin rairayin bakin teku a kan Waitangi Bay Beach ɗan gajeren tafiya ne na awa 2 amma ya cancanci kowane minti sabili da kyakkyawan shimfidar wuri da tafiya ta bakin teku. Tafiya yana farawa daga rairayin bakin teku kuma yana ɗaukar ku zuwa jajayen ja kuma akan hanya kuna ganin al'adun kifi da yawa.

The Ocean mail wasan kwaikwayo ajiye wanda ke cikin Tsibiri yana gida ne da yawo da yawa waɗanda zasu kiyaye ku. Yawancin tafiye tafiye sune tafiye tafiyen Aster da Wetland waɗanda duka basu wuce rabin sa'a a tsawon lokaci ba amma yana ba ku babban ra'ayi game da tabkuna, dausayi, da yanayin yanayin tsibirin.

The Hapupu Tarihin Tarihi na Kasa na Hapupu shine ɗayan Reserve guda biyu a duk cikin New Zealand. Tafiya tana ɗauke ku ta hanyar sassakar itace Maori mai kariya waɗanda ke da kyan gani. Tafiyar kusan minti 30 ce.

The Thomas Mohi Tuuta Yankin Yanayi tafiya yana buƙatar ƙoshin lafiya mai kyau daga waɗanda ke ɗaukarsa. Tafiya ce ta tsawon sa'o'i 6 wacce zata dauke ku ta Kudu Coast of Pitt Island.

Tsibirin Pitt ma gida ne ga wasu flora da fauna tafiye-tafiye kamar yadda Tsibirin ke da gida ga kusan nau'ikan nau'ikan 21 kuma ya zama mafaka ga masu son yanayi

Har ila yau, ya kamata ka shugabanci zuwa Dutsen Hakepa wanda yake kusa da tafiyar awa 3 ya zama farkon wanda zai ga fitowar alfijir a wayewar gari. Da Bushwalk Har ila yau, an ba da shawarar sosai yayin tafiya zuwa Tsibirin bai cika ba tare da wannan tafiya.

Tsibirin Chatham Hoton kallo na tsibirin Chatham Fitowar rana daga Dutsen Hakepa

Fishing

Kuna iya ɗaukar dutsen duka da kamun kifin a cikin waɗannan Tsibirin saboda suna da babbar dama da tabo don mutane su ji daɗin kamun kifi a cikin kwanciyar hankali da annashuwa yayin jin daɗi tare da yanayi. Hakanan zaka iya dafa sabon abincin da aka kama don abincinka kuma kayi alfahari da sanya wa kanka abinci. Balaguron kamun kifi galibi yakan wuce rabin yini kuma zaka iya kama yawancin kifaye iri-iri kamar Blue Cod, Hapuka, Kingfish, da Blue Moki.

farauta

Hakanan sanannen aikin yawon bude ido ne a nan musamman ga tumakin daji na Tsibiri wanda ba a goya shi ba amma ana farautarsa ​​ne a lokaci guda ana kiyaye shi kuma ana gudanar da farauta don tabbatar da jinsin bai mutu ba.

Tunkiya

The Tsaran Tsuntsaye Har ila yau suna da yawa a kan Tsibirin kamar yadda mazaunan tsibirin suka yi imanin cewa sun kusanci yanayi.

Hakanan yana da mahimmanci kada ku rasa wasannin motsa jiki da kuma abubuwan da zasu faru a ruwa a wannan Tsibirin shaƙuwa da ruwa gogewa a nan sun fita daga wannan duniyar.

Abinci da Sha

Dole ne ku gwada sabon abincin teku a cikin Tsibiri, musamman shuɗin shuɗi da kifin kifin.

Blue cod tasa Blue cod tasa

Mafi kyawun wurare don cin abinci anan zasu kasance Den Kitchen da Hotel Chathams.

Wani shahararren abincin da ke shahara a Tsibiri shine zumar da ake samarwa a cikin gida wacce zaku iya samu daga Kyautattun gidaje na Chatham da Admiral Gardens. Gwada gwada Wildaƙƙen Goaƙƙan Wildaƙƙarfan Wildaƙƙen Wildaƙƙen Wildasa wanda ba ku samun ko'ina.

KARA KARANTAWA:
Tare da cafes a cikin wadataccen abinci mai gina jiki da haɗuwa daga kowane gefuna na duniya, babu musu. Wurin cin abinci na Auckland shine mafi kyau a can. .

Tsayawa a can

Wuraren da aka ba da shawarar su zauna anan sune Hotel Chatham, Admiral Gardens Cottage, Henga Lodge, da Awarakau Lodge.

Hotel Chatham

Tabbatar da cewa kun bincika cancanta don eTA na New Zealand. Idan ka kasance daga a Visa Waiver ƙasar to zaku iya neman eTA ba tare da la'akari da yanayin tafiya ba (Jirgin sama / Jirgin Ruwa). Citizensan ƙasar Amurka, Europeanan ƙasar Turai, Citizensan Hong Kong, da Kingdoman ƙasar Burtaniya na iya yin amfani da kan layi don eTA na New Zealand. Mazaunan Kingdomasar Burtaniya na iya tsayawa a kan eTA na New Zealand tsawon watanni 6 yayin da wasu ke kwana 90.

Da fatan za a nemi a New Zealand eTA awanni 72 kafin tashinku.