Me zaku iya kawowa New Zealand a matsayin baƙon New Zealand Eta Visa (NZeTA)

New Zealand tana da tsayayyun tsauraran dokoki game da kare lafiyar halittu a kan iyakokinta don hana haɗari ko shigar gangancin ƙwayoyin cuta masu cutarwa, ƙwayoyin cuta, cututtukan ƙasashen waje ko cututtuka. Duk irin wannan haɗarin haɗari, abinci ko abinci mai alaƙa dole ne a bayyana ko a binne shi / zubar da shi a cikin kwandunan shara a filayen jirgin sama da tashar jiragen ruwa a duk cikin New Zealand. Idan kuna cikin shakku, to da fatan za a bayyana irin waɗannan kayan haɗarin.

Bayan ka amintar da naka New Zealand eTA Visa (NZeTA) a matsayin {Asar Amirka ko a Europeanan Turai.

Abin da ya kamata baƙon ETA (NZeTA) na New Zealand ya sani

Don tabbatar da saukowar ku a New Zealand cikin sauki zakuyi tunani akan:
Katunan Zuwan Matafiya - galibi ana ba ku waɗannan ku gama da ƙungiyar ku game da kusantar ku zuwa New Zealand. Katunan suna bayyana maka abin da muke ɗauka a matsayin 'kayan fatawan haɗari'
Yi watsi da kayan kasuwancin haɗarin da ba a bayyana ba a cikin akwatinan dawo da saukarwa a saukarwarku.
Abubuwan da aka hana da kuma iyakance abubuwa kamar abubuwa daga haɗarin halittu ko nau'in shuke-shuke.
Za ku ɗauki nauyin cin zarafin, tara da hukuntawa saboda ba da sanarwar abubuwa masu haɗari a kan Katin Isowar Fasinjojinku. Idan kana da wasu tambayoyi don Allah a bincika Tambayoyin da.

Misalin abin da ba zai kawo ba

Tsaron Lafiya na New Zealand

Kayan aikin da aka yi amfani da su, sabbin kayan aiki, safa, takalmi, tanti, kayan hawan dawakai, kayan zango, kayan kwalliya, kayan kamun kifi, ana ba da izinin waɗannan idan an tsaftace su ba datti ba.
BBQ, an yarda idan bashi da kwari, ƙasa, cututtuka ko wasu tsire-tsire ko kayan dabbobi.
Abubuwan itace kamar kayan kida, katako, abin tunawa, bamboo, MDF, guitar, an yarda idan basu ƙunshi iri, datti, kara, gora, baƙi ko wasu kayayyakin dabbobi.

Bayan kun isa New Zealand eTA Visa (NZeTA) kuma baku bayyana haramtattun kaya

Me yasa aka ci ku tara saboda rashin bayyanawa
Lokacin da kuka sauka a New Zealand kuna da aikin bayyana duk abinci, kayayyakin dabbobi, shuke-shuke da sauran takamaiman abubuwan da kuka mallaka. Ana buƙatar ku bayyana shi a Katin Shigowar Fasinja.
Kana karya doka idan baku bayyana kayan haɗarin da kuke dasu ba.
Jami'in keɓe keɓaɓɓen zai duba amsoshin da kuka bayar akan katin kuma zai iya yi muku tambayoyi don tantance haɗarin halittar waɗannan kayan.
Babu wani dalili.

Wataƙila ba ku sani ba amma kuna keta doka a kan rashin bayyanawa:

  • ba da gangan ba
  • ta hanyar hadari
  • saboda ka manta
  • saboda kun yi sakaci
  • saboda ba ku san dokoki ko abin da ke cikin kayanku ba.

A kowane ɗayan waɗannan halayen kun tabbatar da kuskure ko tabbatar da ƙarya, wanda hakan laifi ne.
A cikin halaye na halal, an san shi azaman mummunan haɗarin haɗari. Wannan yana nuna za ku iya keta doka ba tare da la'akari da ko ba ku yi niyya ba. Ya yi kama da tikiti mai saurin gudu ko biyan tara.

Hukuncin

Hukuncin sanarwar bogi shine cajin cinikin NZD $ 400 - wanda ake kira akai-akai na ɗan lokaci. Ba ku sami hukuncin mai laifi ba.
Kasance haka kawai, idan har da gangan kayi ganganci ko gabatar da karya don yunƙurin ɓoye abubuwa, sakamakon yafi ba da nadama sosai.
Idan ana tuhumar ku da laifin satar fasaha da gangan, ana iya tarar ku zuwa NZD $ 100,000 kuma a yanke muku hukunci na tsawon shekaru 5 a kurkuku.

Hanya mafi inganci don kauracewa samun tara

Kuna iya nisantar haɗarin yin wahayi na ƙarya (da kuma cin tara) ta hanyar tabbatar da cewa kun fahimci abin da ke cikin jakunkunanku da kayanku, da kuma abubuwan da duk wani saurayi ɗan shekaru 18 zai tafi tare da ku.
Idan kuna zuwa daga Indiya akan Jirgin Ruwa ko zuwa Australia, to kun cancanci samun New Zealand eTA (NZeTA), don Allah a tabbatar baku shigo da kayan yaji, 'ya'yan itace da kayan marmari lokacin isowa ba. Akwai takamaiman jagora da ke akwai a gare ku a abubuwa don bayyanawa.


Tabbatar da cewa kun bincika cancanta don eTA na New Zealand. Idan ka kasance daga a Visa Waiver ƙasar to zaku iya neman eTA ba tare da la'akari da yanayin tafiya ba (Jirgin sama / Jirgin Ruwa). Citizensan ƙasar Amurka, Canadianan ƙasar Kanada, Germanan ƙasar Jamusawa, da Kingdoman ƙasar Burtaniya iya yi amfani da kan layi don eTA na New Zealand. Mazaunan Kingdomasar Burtaniya na iya tsayawa a kan eTA na New Zealand tsawon watanni 6 yayin da wasu ke kwana 90.

Da fatan za a nemi a New Zealand eTA awanni 72 kafin tashinku.